Lục Thiếu - Anh Thật Bá Đạo
Chap 1
Năm lớp 12 của thời học sinh, lúc này các bạn vào nhận lớp
Sân trường rộn ràng tiếng của các cô cậu học sinh, trong đó có Ngọc Diệp và Kim Chi
Ngọc Diệp
Kim Chi nhanh lên, chúng ta xem mình có học chung không ~• •~
Kim Chi
từ từ đợi mình với Ngọc Diệp
Cả 2 đều chạy đến bảng thông báo của trường, tìm tên của cả 2
Ngọc Diệp
aaaaaaa~ Kim Chi mình lại học chung nè haha
Kim Chi
haha mình thấy rồi, tụi mình may thật đấy
Ngọc Diệp
đúng rồi, mình cứ nghĩ chúng ta sẽ không học chung cơ TT
Kim Chi
haha giờ chúng ta đi tìm lớp học thôi :3
Quay đi vô tình đụng phải Lục Bảo và Tâm Khánh
Ngọc Diệp
ây da!!! ai vậy trời, đi không biết nhìn đường hả :))
Kim Chi
là Lục Bảo đó Ngọc Diệp
Ngọc Diệp
là ai mình có biết đâu :)) *đau chết đi được*
Kim Chi
cậu ấy nổi tiếng học giỏi nhất trường đấy, cậu không biết à *u là trời nhỏ này* =)))
Ngọc Diệp
ủa thì sao, đụng trúng thì xin lỗi đi chứ *nói với Lục Bảo*!!!
Ngọc Diệp
ủa con người gì kì cục vậy =)? không xin lỗi còn lên mặt nữa chứ, thấy ghét :))
Lục Bảo
*không quan tâm* Tâm Khánh nhanh tìm tên đi
Tâm Khánh
rồi rồi đang tìm nè ông tướng
Ngọc Diệp
ha dám ngó lơ mình, đợi đấy ta sẽ báo thù :)) mình đi thôi Kim Chi
Lớp chuyên tiếng anh 12a1
Ngọc Diệp
haizzz ÷)) cuối cùng cũng được vào lớp ngồi, mệt thật đấy
Kim Chi
haha uống nước đi nè
Ngọc Diệp đang uống nước thì thấy Lục Bảo bước vào lớp
Ngọc Diệp
*phụt* cái quái gì thế này?? u là trời
Kim Chi
hơ hơ lại gặp nhau rồi
Ngọc Diệp
oan gia ngõ hẹp, xì🙂
Tâm Khánh
ê Lục Bảo, cái bạn gì đấy hồi sáng đụng trúng mày kìa, haizzz có duyên ghê ta haha
Tâm Khánh
ê bạn đó cũng xinh thật đấy, lại làm quen tí
Tâm Khánh
*kéo Lục Bảo lại ngồi phía sau Ngọc Diệp và Kim Chi*
chap 2
Tâm Khánh
này 2 cô bạn xinh đẹp ơi *gọi Ngọc Diệp và Kim Chi*
Tâm Khánh
chúng ta lại gặp nhau rồi hihi
Ngọc Diệp
ờ *cảm thấy bực bội*
Kim Chi
chào 2 cậu nha *nói với Tâm Khánh và Lục Bảo*
Tâm Khánh
mình là Tâm Khánh, còn ông bạn này là Lục Bảo
Kim Chi
à còn mình là Kim Chi, bạn mình là Ngọc Diệp
Tâm Khánh
rất vui được làm quen với 2 cậu
Ngọc Diệp
ờ có vẻ ông bạn kia của cậu không vui lắm haha *cười giả trân =))*
Tâm Khánh
người ta đang nói mày đó Lục Bảo
Tâm Khánh
haha cậu bạn của mình hơi kì kì 1 tí mong các cậu không để ý
Ngọc Diệp
xí ai thèm quan tâm
Tiếng chuông reo, cô bước vào lớp...
Cô Lan chủ nhiệm
cô chào lớp
Cô Lan chủ nhiệm
cô được phân công chủ nhiệm lớp 12a1 này, rất vui được gặp các em
Cô Lan chủ nhiệm
hôm nay cô sẽ nói về những điều cần lưu ý cũng như quy định ở trường này
Ngọc Diệp
ê Kim Chi, cô xinh ghê *nói nhỏ*
Kim Chi
đúng ha, nhìn cô trẻ ghê với xinh nữa *nói nhỏ*
Ngọc Diệp
haizzz, cô xinh mà cô nói lâu quá, mình chán lắm rồi *nằm dài trên bàn*
Kim Chi
nè Ngọc Diệp ngồi ngay lại đi u là trời *nói nhỏ*
Ở phía sau, Tâm Khánh nói chuyện nhỏ với Lục Bảo
Tâm Khánh
tao thấy cô bạn Ngọc Diệp có vẻ không thích mày lắm
Lục Bảo
chắc chuyện hồi sáng đụng trúng chứ gì, haizzz bọn con gái
Tâm Khánh
nè nè, con gái người ta mỏng manh lắm đấy
Lục Bảo
thì sao? tao không hứng thú lắm
Tâm Khánh
thằng này cứng miệng nhỉ =))) kẻo bị quật nha con
Cô Lan chủ nhiệm
ohh hết giờ rồi sao, thôi các em ra chơi đi, tiết sau gặp lại...
Ngọc Diệp
*vươn vai* oa thích ghê cuối cùng cũng xong 2 tiết, mỏi lưng thật đó
Kim Chi
cậu toàn nằm, không nghe cô nói gì cả
Bỗng ở đâu ùa tới 1 đám nữ sinh lớp 10 11, vây quanh lớp của Ngọc Diệp
Ngọc Diệp
ủa có chuyện gì thế
Ngọc Diệp
sao các cô em gái lại tập trung ở đây nhỉ, hay là mình quá đẹp nên các em đến nhìn haha😂
Đám Đông
ê nhìn kìa, là anh ấy đó
Đám Đông
là anh Lục Bảo nổi tiếng học giỏi nhất trường đó, lại còn đẹp trai nữa u là trời gu tôi
Ngọc Diệp
nè Kim Chi, cậu dám cười mình hả
Kim Chi
hihi🤭 người ta tìm cậu hotboy lớp mình đó, không phải cậu đâu Ngọc Diệp
Ngọc Diệp
*tức*😡 cậu ta thì có gì hay ho chứ thấy ghét *kéo Kim Chi đi ra ngoài lớp*
Vô tình Ngọc Diệp bị đám nữ sinh đụng trúng, làm Ngọc Diệp té xuống
chap 3
Bỗng nhiên đám nữ sinh tránh qua 1 bên
Lục Bảo
*tiến lại gần Ngọc Diệp*
Lục Bảo
*bế Ngọc Diệp lên*
Đám Đông
ủa Lục Bảo anh ơi
Đám Đông
anh ấy có bạn gái rồi hả
Đám Đông
chắc không phải đâu, không lẽ Lục Bảo anh ấy lại có gu dị thường như vậy
Ngọc Diệp
nè nè cái cậu kia, cậu đang làm gì vậy hả???
Ngọc Diệp
mọi người đang nhìn chúng ta đấy, bỏ tôi xuống nhanh🙂
Lục Bảo
cậu nằm im đi, muốn té chết hay gì
Ngọc Diệp
*đỏ mặt và im lặng*
Lục Bảo bế Ngọc Diệp lên phòng y tế
Tâm Khánh và Kim Chi đi theo
Ngọc Diệp
chẳng phải tất cả là tại cậu sao =)?
Ngọc Diệp
*đỏ mặt* ờ không có gì
Lục Bảo
cậu tự đi được chứ, hình như đâu có bị trầy xướt gì
Ngọc Diệp
ừm... *bước đi và trật chân*
Kim Chi
Ngọc Diệp có sao không, để mình đỡ cậu về lớp *lo lắng*
Ngọc Diệp
mình đi được Kim Chi à🤧
Lục Bảo
sao thế, trật chân rồi à?
Ngọc Diệp
nhờ ai ban phước :)?
Lục Bảo
*thở dài* thôi để tôi bế cậu về lớp
Ngọc Diệp
khỏi, cậu bế tôi nữa để cho đám nữ sinh đó kì thị tôi nữa à....
Ngọc Diệp
cám ơn lòng tốt nhưng mà tôi không muốn mang tiếng với người như cậu đâu:))
Ngọc Diệp
*quay đi* mình đi thôi Kim Chi
Kim Chi
mình đây mình đây, để mình đỡ cậu đi😟
Ngọc Diệp và Kim Chi rời đi thật xa
Tâm Khánh
bất ngờ đấy em giai haha🤭🤭
Tâm Khánh
hahaha không có gì🤭🤭
Tâm Khánh
à sợ cô bạn đó giận mày rồi
Ngọc Diệp
haizzz, mới sáng sớm xui gì đâu á
Kim Chi
thôi thôi bớt giận đi Ngọc Diệp
Kim Chi
đợi cậu hết đau chân mình bao cậu đi ăn mì cay trà sữa nhé
Ngọc Diệp
*đang ngồi thì bật dậy*
Ngọc Diệp
lát đi liền nha Kim Chi
Kim Chi
haha, không được đâu chân cậu còn đau mà
Ngọc Diệp
không không không!! chân tớ khỏe lắm, nhìn nè
Ngọc Diệp
*bước đi* ây da *té xuống*
Cả 3 âm thanh đều phát ra
Lục Bảo
*chạy đến đỡ Ngọc Diệp kịp thời*
Ngọc Diệp
*té lên người Lục Bảo*
Ngọc Diệp
u là trời, ổn :)) ủa sao không đau ta *mở mắt ra*
Ngọc Diệp
*nhìn thấy Lục Bảo*
Ngọc Diệp
sao cậu lại ở đây
Lục Bảo
không ở đây thì ở đâu, lớp tôi mà
Lục Bảo
nè khi nào con heo mập ú như cậu ngồi dậy đây
Ngọc Diệp
?????? *nóng tính*
Ngọc Diệp
nói chuyện với con gái vậy đó hả
Lục Bảo
hì *dễ thương quá*, à ờm *khụ khụ* không hiểu sao tôi lại thích trêu kiểu người như cậu nhỉ
Ngọc Diệp
*nhào tới Lục Bảo, nóng tính*
Kim Chi
*ngăn cản Ngọc Diệp lại vì cô biết cái tính nóng nảy đó nguy hiểm cỡ nào, không đùa được*
Download MangaToon APP on App Store and Google Play