Sao Mà Yêu Khó Quá -He
Giới thiệu nhân vật
Bạch Ngọc
Nữ 9
Tính cách mạnh mẽ, hoàn đồng với mọi người, dễ nóng tính
Nhà giàu, học giỏi tinh hoa hội tụ ai cũng rất yêu 😘
Ở nhà là mèo con được bố yêu thương, ra ngoài là chú hổ xinh đẹp ❤️
Lý Hàn
Nam 9
Hơi trầm tính,học giỏi, hàng xóm với nữ chính từ nhỏ, nhà khá giả
Bố làm giám đốc
Mẹ làm hiệu trưởng
Tinh hoa hội tụ phụ nữ rất yêu:)
Chu Kiệt Vân
Nam 8
Bad boy mới chuyển trường vào chung lớp với nữ chính, thik đua xe moto bốc đầu
Con nhà giàu, bố mẹ làm CEO đang sống ở nước ngoài
Hồng Hoa
Nữ 8
Hoa khôi trường, đc nhiều nam thần theo đuổi
Ngoài cái bí ẩn thì từ trên xuống dưới chị đều hoàn hảo. Ok chưa 😼
Tiểu Yên
Tiểu thư nhà trâm anh thế phiệt
Làm nhân viên thu ngân "đi làm vì đam mê"
Sinh viên năm nhất, dễ thương,đôi lúc hơi mưu mô lương lẹo nhưng chị đẹp chị có quyền 😎
Lý Hân Hân
Em gái cùng cha khác mẹ với Lý Hàn, bị gọi là tiểu tam vì giành nữ chính "Bạch Ngọc" lý anh trai
Bạch Lý Đông
Bố nữ chính
Chủ tịch công ty lớn nhất thành phố ẩn danh, mở quán gà vì hồi con gái còn nhỏ bảo thích ăn gà rán nên mở vì đem mê. Ngoài việc chú trẻ chú giàu thì chú tinh hoa hội tụ phụ nữ rất yêu 😘🦊
Bạch Ngọc
Nhớ xem chap mới vào tối nay để xem cuộc sống của tui sẽ như nào nha 🐻
Hồng Hoa
Vô xem chị đẹp đá bay nam chính nha mấy đứa
Bạch Lý Đông
ăn gà không chú làm cho phần nhá mà phải đọc chap mới đấy
Lý Hân Hân
Coi tui làm tiểu tam giựt cruch của anh trai mình nè
Lý Hàn
để anh m xem m giựt như nào
Tiểu Yên
Bye các keo, tui đi tính tiền cái. Chú Bạch cho con phần gà sốt cay
chap 1
Bạch Ngọc
Bố ơi! Con đi học nha . Tạm biệt
Bạch Lý Đông
Từ từ! Con mang theo cơm trưa này, nay học nhiều ăn cho có sức mà học, bố làm toàn những món con thích đấy
Bạch Ngọc
vâng! Cảm ơn bố nhiều!!!
Bạch Lý Đông
Hừm! đi cẩn thận nhá
Bạch Ngọc đang đi thì thấy một đám thanh niên đang ăn hiếp một nữ sinh
Bạch Ngọc
Này! Mấy tên kia rãnh rỗi thì đi đánh lộn với mấy đứa con trai cùng tuổi ấy. Sao lại đi kiếm chuyện với một cô gái
Bạch Ngọc
Ba mẹ không bảo tụi bây thương hoa tiết ngọc à, huống hồ chúng mày to gấp đôi con bé đó.
đám thanh niên
Mày là ai hả
đám thanh niên
Dám lên tiếng ở đây. Đừng có lo chuyện bao đồng.Cút !!
Bạch Ngọc
Hừm! Tao là đứa sẽ cho chúng bây biết mùi vị của những cú đá ngọt lịm đấy
Cô đánh cho bọn chúng một trận , cô đỡ cô nữ sinh dậy
Bạch Ngọc
May là mình có học võ đấy
Tiểu Yên
Chị à cẩn thận, có đứa đánh lén ở đằng sau
Bạch Ngọc nhanh nhẹn xoay người lại vung nắm đấm
Bạch Ngọc
Bọn ranh,hứm! Nhớ kĩ tên bà Bạch Ngọc......"hét lớn"
Bạch Ngọc
*hình như bọn họ trong trường mình thì phải*
Cô và nữ sinh quay người rời đi, hai người nói chuyện với nhau
Bạch Ngọc
Mốt em cẩn thận nhá mấy tên đó hay đi bắt nạt người khác lắm
Bạch Ngọc
Mà hình như em học trường chị thì phải nhỉ?
Tiểu Yên
À! Em là Tiểu Yên sinh viên năm nhất khoa nghệ thuật
Tiểu Yên
chắc chị là tiền bối nhỉ mong chị giúp đỡ "cười vui vẻ"
Bạch Ngọc
Tiền bối gì chứ em cứ kêu chị là Bạch Ngọc được rồi. Chị là sinh viên năm 2
Tiểu Yên
Mà hồi nãy nhìn chị ngầu lắm á , chỉ tung một nắm đấm khiến tên đó ngất luôn rồi
Bạch Ngọc
Haha! Chị chỉ biết chút võ tự vệ thôi không mạnh gì đâu
Hai người cùng đi đến trường
đám thanh niên
Anh à! Cô ta đánh tụi em đâu chết đi được, em chả làm gì cô ta mà ả lại đánh em như này
đám thanh niên
Muốn rớt cái răng rồi
Chu Kiệt Vân
Một đám con trai không đánh lại một đứa con gái, mày làm gì nó mới đánh mày chả đứa con gái nào mà đi kiếm chuyện với người khác mà đánh bây như thế
đám thanh niên
Tụi em rõ chưa làm gì nhỏ đó anh ạ
Chu Kiệt Vân
Nếu đã vậy tìm cô ta hỏi chuyện, biết cô ta tên gì không
đám thanh niên
Nghe cô ta bảo cô ta tên Bạch Ngọc, chung trường với mình thưa anh
đám thanh niên
Nhìn cô ả đó chắc cũng là sinh viên năm hai
ở lớp của nữ 9
giờ ra chơi
Lý Hàn
Hình như ngày mai sẽ có học sinh mới chuyển đến đấy cậu biết không ?
Lý Hàn
à tớ hỏi cậu cái này.....
Có tiếng ồn ào ở bên ngoài
đám thanh niên
kìa anh là cô ta, người mà hồi sáng đánh tụi em
Chu Vân thấy mặt nữ chính
Chu Kiệt Vân
* cô gái này là Bạch Ngọc à nhìn cô ta đẹp quá*
Mặt Chu Vân đỏ lên nhưng vẫn giữ giọng bình tĩnh hỏi
Chu Kiệt Vân
Um.. cô là cô gái hồi sáng đánh người của tôi à
Bạch Ngọc
À! Thì ra là mấy tên hồi sáng
Bạch Ngọc
Nếu không phải họ ứt hiếp một sinh viên năm nhất thì tôi cũng chả ra tay làm gì
Chu Kiệt Vân
* sao mình lại không giám nói nhỉ thật khó chịu*
Chu Kiệt Vân
Vậy thì do người tôi sai tôi kêu họ xin lỗi
đám thanh niên
Kìa anh ả ta đánh em mà " nói nhỏ '"
Chu Kiệt Vân
Xin lỗi nhanh đi
đám thanh niên
ờ thì. .. Xin lỗi
Cả lớp đứng nhìn thầy chủ nhiệm vào lớp dạy học
Thanh Phong
Mai lớp ta sẽ có học sinh chuyển tới nha
Thanh Phong
Rồi chúng ta vào tiết học nào . Nay sẽ học....
Tiếng chuông trường reo tan học
Bạch Lý Đông
Con gái yêu về rồi, này thay đồ rồi ăn cơm
Bạch Ngọc
Nay con gặp phải đám côn đồ đang ăn hiếp một em năm nhất cùng trường
Bạch Lý Đông
Bé nó có sao không
Bạch Ngọc
Không ba! con đã đuổi hết bọn chúng đi đấy.Ba thấy con giống mỹ nữ cứu mỹ nhân hog
Bạch Lý Đông
Haha! Con bé này tự tin đâu mà nhiều vậy.Mà con phải cẩn thận đấy có gì nói ba
Bạch Ngọc
Thôi mình ăn cơm đi con đói rồi
Thanh Phong
Nào các em tập trung như hôm qua thầy đã nói lớp chúng ta có học sinh mới. Nào em vào đi
Chu Kiệt Vân
Chào mọi người! Mình là Chu Kiệt Vân mọi người có thể gọi mình là Chu Vân
Bạch Ngọc
* gì đây là cái tên hôm qua đây mà*
Thanh Phong
em chọn chỗ ngồi còn trống đi.Hình như chỉ còn ba ghế trống thì phải
Chu Vân đi đến chỗ Bạch Ngọc
Chu Kiệt Vân
Em ngồi đây nha thầy
Thanh Phong
À đó là chỗ của lớp trưởng em ngồi cùng bàn với lớp trưởng lun đi
Lý Hàn
*sao hắn ngồi ở đó *
Hồng Hoa
*hừm chỗ kế bên cũng trống mà sao không ngồi hay vì chuyện hôm qua*
Hồng Hoa nhìn chằm chằm nào Chu Vân
chap 2
Thanh Phong
Thôi chúng ta kết thúc lớp học tại đây nhé. Nhớ làm bài tập nhóm thầy đã giao đấy
Hẹn gặp lại các em
Bạch Ngọc
Mệt quá! Về nhà thôi mình đói lắm r
Chu Kiệt Vân
Này ! Tôi muốn nói chuyện với cậu
Bạch Ngọc
* gì nữa vậy trời * Ừm sao nói đi
Chu Kiệt Vân
cậu kèm toán giúp tôi đi .
À còn sớm thầy kêu làm mô hình kiến trúc theo nhóm tôi muốn làm chung với cậu
Bạch Ngọc
* Tên này định làm j vậy, hôm qua xòn đòi hỏi chuyện mình sao nay lạ dị🥲
Bạch Ngọc
Tại sao tôi phải kèm toán cho cậu ??
Chu Kiệt Vân
vì tôi không giỏi toán
Chu Kiệt Vân
Sớm thấy cậu giải được nhiều bài nên nghĩ cậu giỏi mới nhờ cậu kèm toán
Chu Kiệt Vân
Cậu kèm tôi đi" nan nỉ
Bạch Ngọc
Thôi đc vậy khi nào kèm thì tôi sẽ hẹn cậu ở thư viện của trường ok
Bạch Ngọc
Còn làm nhóm thì chiều thứ 4 đến đến nhà tôi
Lý Hàn
Tôi cũng muốn làm nhóm chung
Chu Kiệt Vân
Không đc ! Tôi đã làm chung với cô ấy r
Lý Hàn
Thầy kêu được làm nhóm đâu nhất thiết phải là cặp " đắt ý trả lời" Hỏi cô ấy có cho tôi vào không thử đi
Chu Kiệt Vân
Đc! Bạch Ngọc à cậu cho hắn vào chứ?
Bạch Ngọc
À thì.... Được cứ cho Hàn Hàn vào đi dù sao cậu ấy cũng khéo tay với gần nhà tôi sẽ tiện làm hơn
Bạch Ngọc
Nhiều người làm cũng vui mà 😅
Chu Vân và lý Hàn đang đấu mắt nhân cơ hội cô chuồn đi
Bạch Ngọc
Hên là đi ra ngoài nhìn hai tên đó đấu mắt nhìn mệt ghê
Bạch Ngọc
hazz.....! đói bụng quá
Bỗng Bạch Ngọc bị dồn vào tường
Bạch Ngọc
Hửm! Hồng Hoa
cô làm cái gì vậy ??
Hồng Hoa
Cảnh cáo cô đừng tới gần hai người chu Vân và lý Hàn không thì đừng trách
Bạch Ngọc
Tôi chả thèm cho cô hết đấy
Mà cô định 1 chân đạp 2 thuyền à
Hồng Hoa
Kêu cô tránh thì cứ tránh, tôi làm j kệ tôi
Bạch Ngọc đẩy cô ta ra may là mấy nữ sinh đi theo đỡ cô ta dậy
đám nữ sinh
Nè cô dám hả!!
Bạch Ngọc
Có j mà tôi không dám.
Bạch Ngọc
Cô muốn một chân đạp 2 thuyền thì kệ cô miễn đừng đụng vào tôi
đám nữ sinh
Chị à! Có vẻ cô ấy không hiểu ý của chị
Hồng Hoa
Kệ cô ấy! Chúng ta đi
Bạch Ngọc
đi nào đến nhà tôi thôi
Lý Hàn và chu Vân đem xe moto ra
Chu Kiệt Vân
để tôi chở cậu
Lý Hàn
Không tôi sẽ chở cậu ấy
Chu Kiệt Vân
Tôi mới là người chở cô ấy cậu đi một mình đi
Bạch Ngọc
ghé cửa hàng tiện lợi mua đồ cho ba nào
Bạch Ngọc
để coi mua j đây
"Danh sách mua sắm"
bột mì
cà chua
sữa tươi
kem socola bạc hà
Bạch Ngọc
cho tôi thanh toán
Tiểu Yên
Vân thưa quý khách! Hửm chị Bạch Ngọc phải không?
Bạch Ngọc
Em làm ở đây á* bất ngờ*
Tiểu Yên
đúng rồi chị! Nay mới gặp lại chị em vui phết
Tiểu Yên
À! Mà để cảm ở chị giúp e hôm hồi trước em tặng chị này
Bạch Ngọc
Móc khóa à! Trông nó dễ thương thế
Bạch Ngọc
Mà mốt em đừng khách sáo với chị nữa đấy
Bạch Ngọc
À mà mai nhà chị có có làm nhiều đồ ăn ngon lắm ăn qua chơi nha
Bạch Ngọc
Có bạn chị đến làm bài tập nữa á
Tiểu Yên
Em nhất định sẽ tới* hào hứng đồng ý
Bạch Ngọc
Vậy 3h chiều mai gặp cổng trường nhé!
Bạch Ngọc
ừm! Tạm biệt đi trước nhé
Lý Hàn
con bé này đâu ra thế
Chu Kiệt Vân
Không thể thua nó đc đi thôi!!
Bạch Lý Đông
Mấy đứa về rồi à
Bạch Lý Đông
Có tiểu Yên nữa à
Bạch Ngọc
Hai người bt nhau à
Bạch Lý Đông
Con bé hay ăn gà ở nhà mình đấy
Tiểu Yên
dạo này em hay đến để ăn gà của chú. Em có nghe chú kể có đứa con gái xinh đẹp, học giỏi nhưng e chưa gặp
Tiểu Yên
Không ngờ lại là chị
Tiểu Yên
Mà gà chú làm ngon thật
Bạch Lý Đông
Kìa Lý Hàn tới kìa
Bạch Lý Đông
Còn cậu này...
Chu Kiệt Vân
Dạ cháu chào bác! Cháu là bạn cùng bàn với Bạch Ngọc ạ
Bạch Lý Đông
À! Vậy mấy đứa vào ăn đi
Bạch Lý Đông
Chú nấu xong hết rồi, bây giờ còn nóng vào ăn cho ngon
Bạch Lý Đông
Đồ ăn ra tới đây
Bạch Ngọc
Nhìn ngon quá ba
Bạch Lý Đông
Mấy đứa khách sáo
Download MangaToon APP on App Store and Google Play